จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก179,942,69058,314,640117,729,0673,898,9832.17
1US33,590,42932,987,2510603,1781.80
2India30,082,778627,05729,063,740391,9811.30
3Brazil18,243,4831,696,11216,038,230509,1412.79
4France5,826,1355,311,270403,797111,0681.91
5Turkey5,393,24889,1235,254,70849,4170.92
6Russia5,325,940338,0914,858,571129,2782.43
7United Kingdom4,700,6914,556,66715,712128,3122.73
8Argentina4,350,564291,4933,967,63391,4382.10
9Italy4,255,70062,3094,066,029127,3622.99
10Colombia4,060,013187,4903,769,887102,6362.53
11Spain3,777,5393,546,397150,37680,7662.14
12Germany3,732,91426,0893,616,14090,6852.43
13Iran3,140,129259,5512,797,10583,4732.66
14Poland2,879,336153,3742,651,04574,9172.60
15Mexico2,493,087278,3451,982,674232,0689.31
16Ukraine2,294,66925,5272,214,77654,3662.37
17Indonesia2,053,995171,5421,826,50455,9492.72
18Peru2,036,449-148,9541,994,330191,0739.38
19South Africa1,877,143141,9101,675,82759,4063.16
20Netherlands1,709,2611,663,97627,26718,0181.05
21Czechia1,666,5212,2201,634,01030,2911.82
22Chile1,531,87231,9381,468,13731,7972.08
23Canada1,419,1989,6571,383,37926,1621.84
24Philippines1,378,26051,4101,302,81424,0361.74
25Iraq1,311,09376,1121,217,98216,9991.30
26Sweden1,088,8961,074,277014,6191.34
27Belgium1,081,9081,056,756025,1522.32
28Romania1,080,4572,3831,045,30332,7713.03
29Pakistan951,86532,936896,82122,1082.32
30Bangladesh872,93564,284794,78313,8681.59
31Portugal869,87929,697823,10317,0791.96
32Israel840,444907833,1086,4290.76
33Hungary807,84441,018736,85429,9723.71
34Japan791,45220,764756,13714,5511.84
35Jordan748,6856,507732,4759,7031.30
36Malaysia716,84761,162650,9644,7210.66
37Serbia716,096709,07707,0190.98
38Switzerland702,398373,918317,60010,8801.55
39Austria649,9222,302636,92310,6971.65
40Nepal629,43149,555570,9588,9181.42
41United Arab Emirates620,30919,403599,1311,7750.29
42Lebanon544,0025,011531,1567,8351.44
43Morocco528,1803,885515,0309,2651.75
44Saudi Arabia479,39011,322460,3387,7301.61
45Kazakhstan469,97526,285440,1773,5130.75
46Ecuador449,48312,598415,50821,3774.76
47Bolivia429,17863,849348,91516,4143.82
48Bulgaria421,4019,431393,94818,0224.28
49Greece419,909313,54193,76412,6043.00
50Paraguay413,45746,674354,69712,0862.92
51Belarus413,1394,148405,9093,0820.75
52Panama397,72711,369379,8586,5001.63
53Tunisia395,36238,358342,59814,4063.64
54Slovakia391,456123,654255,30012,5023.19
55Uruguay361,99421,610334,9715,4131.50
56Georgia361,4848,603347,6535,2281.45
57Croatia359,403542350,6698,1922.28
58Costa Rica359,26669,329285,3564,5811.28
59Kuwait346,56018,555326,1021,9030.55
60Azerbaijan335,676841329,8704,9651.48
61Dominican Republic320,13654,950261,4053,7811.18
62West Bank and Gaza313,0152,928306,5323,5551.14
63Denmark293,1723,478287,1622,5320.86
64Guatemala286,70819,168258,6468,8943.10
65Egypt279,18454,990208,19216,0025.73
66Lithuania278,5907,160267,0554,3751.57
67Ethiopia275,60113,876257,4294,2961.56
68Ireland270,097241,74423,3644,9891.85
69Venezuela265,64215,636246,9833,0231.14
70Bahrain264,4055,314257,7571,3340.50
71Slovenia257,1641,055251,6924,4171.72
72Honduras256,818157,75292,1876,8792.68
73Oman256,54229,617224,0772,8481.11
74Moldova256,387826249,3816,1802.41
75Sri Lanka248,05032,411212,8252,8141.13
76Thailand232,647203,99926,8731,7750.76
77Armenia224,5333,716216,3124,5052.01
78Qatar221,3781,863218,9285870.27
79Bosnia and Herzegovina204,93614,084181,1999,6534.71
80Libya191,66011,369177,1063,1851.66
81Kenya181,23954,239123,4623,5381.95
82Cuba174,7899,542164,0381,2090.69
83Nigeria167,4011,350163,9332,1181.27
84North Macedonia155,655241149,9335,4813.52
85Korea, South153,7896,391145,3892,0091.31
86Burma150,71412,850134,5893,2752.17
87Zambia140,62022,867115,8981,8551.32
88Algeria137,40338,13595,5993,6692.67
89Latvia137,1101,650132,9602,5001.82
90Albania132,49978129,9662,4551.85
91Estonia130,8982,661126,9681,2690.97
92Norway130,270111,48017,9987920.61
93Kyrgyzstan118,1069,290106,8581,9581.66
94Afghanistan109,53238,28166,7994,4524.06
95Uzbekistan107,7083,513103,4727230.67
96Kosovo107,299-25105,0642,2602.11
97China103,65156298,2434,8464.68
98Mongolia102,62935,54566,6024820.47
99Montenegro100,13127998,2431,6091.61
100Ghana95,2591,31793,1487940.83
101Finland94,71947,75046,0009691.02
102Cameroon80,48743,90635,2611,3201.64
103Namibia78,72315,41862,0261,2791.62
104El Salvador77,4843,53071,6032,3513.03
105Uganda75,53724,40650,3507811.03
106Cyprus74,17434,73939,0613740.50
107Mozambique73,6522,43770,3528631.17
108Maldives72,6784,27468,1972070.28
109Luxembourg70,58621369,5558181.16
110Botswana67,4925,05661,3411,0951.62
111Singapore62,49331862,140350.06
112Jamaica49,84119,47029,3221,0492.10
113Cote d'Ivoire48,05823847,5113090.64
114Cambodia45,3664,86340,0104931.09
115Zimbabwe44,3065,07337,5241,7093.86
116Senegal42,67746041,0581,1592.72
117Madagascar42,16673740,5249052.15
118Congo (Kinshasa)38,9369,92528,1158962.30
119Angola38,0914,87032,3408812.31
120Sudan36,5583,38530,4232,7507.52
121Malawi35,2191,06732,9741,1783.34
122Rwanda34,1436,87626,8654021.18
123Cabo Verde32,25769631,2762850.88
124Trinidad and Tobago31,4297,64023,0147752.47
125Malta30,5982730,1514201.37
126Australia30,4245,75623,7589102.99
127Syria25,2871,65421,7741,8597.35
128Gabon24,95829024,5091590.64
129Guinea23,6151,06822,3791680.71
130Suriname20,7234,29015,9434902.36
131Mauritania20,51248119,5484832.35
132Guyana19,5651,70217,4054582.34
133Eswatini18,94721018,0596783.58
134Haiti17,6034,43812,7773882.20
135Papua New Guinea17,07942616,4801731.01
136Somalia14,8756,8697,2317755.21
137Seychelles14,6201,23813,323590.40
138Mali14,3963,82810,0435253.65
139Taiwan*14,3894,4969,2886054.20
140Vietnam14,3238,4925,759720.50
141Andorra13,8775613,6941270.92
142Togo13,74924213,3791280.93
143Burkina Faso13,4741113,2951681.25
144Tajikistan13,3585013,218900.67
145Belize13,10418012,5953292.51
146Bahamas12,40777011,3932441.97
147Congo (Brazzaville)12,4041,02911,2111641.32
148Djibouti11,597611,4361551.34
149Lesotho11,1684,3946,4453292.95
150South Sudan10,81218310,5141151.06
151Timor-Leste8,8899037,966200.22
152Equatorial Guinea8,712868,5061201.38
153Benin8,170668,0001041.27
154Nicaragua7,9203,5064,2251892.39
155Central African Republic7,1391826,859981.37
156Yemen6,9051,5543,9951,35619.64
157Iceland6,555506,476290.44
158Gambia6,054295,8441812.99
159Eritrea5,6644965,147210.37
160Niger5,475835,1991933.53
161Burundi5,3344,55377380.15
162Saint Lucia5,238705,084841.60
163Sierra Leone5,1551,7003,368871.69
164San Marino5,09005,000901.77
165Chad4,95184,7691743.51
166Barbados4,057183,992471.16
167Comoros3,912213,7451463.73
168Guinea-Bissau3,8442063,569691.80
169Liberia3,2659332,2221103.37
170Liechtenstein3,031152,957591.95
171Fiji2,8482,182653130.46
172New Zealand2,726202,680260.95
173Monaco2,562332,496331.29
174Sao Tome and Principe2,364102,317371.57
175Saint Vincent and the Grenadines2,2162371,967120.54
176Laos2,0801151,96230.14
177Bhutan2,0062681,73710.05
178Mauritius1,7794301,331181.01
179Antigua and Barbuda1,26301,221423.33
180Diamond Princess7120699131.83
181Tanzania509305183214.13
182Saint Kitts and Nevis4253249830.71
183Brunei256824531.17
184Dominica192318900.00
185Grenada161016010.62
186Holy See2702700.00
187Solomon Islands2002000.00
188MS Zaandam907222.22
189Marshall Islands40400.00
190Vanuatu403125.00
191Samoa30300.00
192Kiribati22000.00
193Micronesia10100.00
194Summer Olympics 202011000.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท